Ina bukatan shigar da takardar biyan haraji idan ba ni da aiki/rashin aikin yi? Ma'aikatar haraji za ta biya haraji 3 lokuta

Ina bukatan shigar da takardar haraji idan ba ni da aiki?

Ina bukatan shigar da takardar biyan haraji idan ba ni da aiki/rashin aikin yi? Ma'aikatar haraji za ta biya haraji 3 lokuta

Idan kun riga kun shigar da takardar biyan haraji, duk da cewa ba ku da aiki a halin yanzu, ana ba da shawarar ku ci gaba da rubuta bayanan harajin ku ko kuma a gano ku nan gaba.

  • Tunda wannan dawowar haraji ce kawai, shigar da takardar biyan haraji ba lallai bane ya buƙaci biyan haraji.
  • Idan ka shigar da bayanan haraji, bayananka za su bayyana a sarari kuma hukumomi ba za su je wurinka ba.
  • Lokacin shigar da bayanan haraji a Malaysia, kawai kuna buƙatar cika RM0 don samun kuɗi akan Form BE.

Idan ba ku yi aiki a baya ba, amma yanzu kuna aiki kuma kuna samun kudin shiga, kamfanin ya ba ku fom na EA kuma dole ne ku shigar da dawo da haraji.

Ina bukatan shigar da haraji ba tare da aiki ba?

Idan ka shigar da bayanan haraji a baya, duk da cewa ba ka aiki a halin yanzu, ana ba da shawarar ka ci gaba da shigar da harajin ko kuma za a gano ka nan gaba.

  • Tunda wannan dawowar haraji ce kawai, shigar da takardar biyan haraji ba lallai bane ya buƙaci biyan haraji.
  • Idan ka shigar da bayanan haraji, bayananka za su bayyana a sarari kuma hukumomi ba za su je wurinka ba.
  • Idan ba a yi muku aiki a da ba, amma yanzu kuna aiki kuma kuna samun kuɗi, kamfanin ya ba ku fom ɗin EA kuma dole ne ku shigar da dawo da haraji.

Harka 3 na wasiƙar dawo da haraji daga ofishin haraji

Bayan masu gujewa haraji da gangan waɗanda za su karɓi wasiƙar hukuma, akwai wasu yanayi guda 3 waɗanda za su iya haifar da haraji:

1) Misali, yayi aiki a cikin 2012 kuma ya yi rajista tare da ofishin haraji, amma bai shigar da takardar biyan haraji ba saboda karancin albashi.

  • Ba a shigar da bayanan haraji har sai an biya ma'auni a cikin 2014, kuma gwamnati za ta bi takaddun daga 2012 da 2013.

2) Har ila yau, wasu mutane ba sa shigar da haraji ko shigar da su idan sun rasa ayyukansu.

  • Ba sa ci gaba da shigar da harajin su har sai sun sami aiki.
  • Don haka, yanzu ya zama dole a gabatar da takaddun da suka dace don tabbatar da cewa ba su da aikin yi a lokacin.

3) Shari'ar karshe ita ce fita waje aiki bayan an yi rajistar asusu kuma ba a shigar da haraji ba tsawon shekaru.

  • Idan kun kasance cikin waɗannan yanayi, zaku iya ƙaddamar da takaddun da suka dace kuma ku biya harajin baya.

Haƙiƙa, ƙila waɗannan mutanen ba su kauce wa biyan haraji da gangan ba.

  • Wataƙila sun yi watsi da su gabatar da takardu ga Sashen Harajin Cikin Gida a kowace shekara, don haka yanzu Sashen Harajin Cikin Gida yana bin su tsawon shekaru.
  • Masu biyan harajin da suka karbi takarda daga ofishin haraji, kada su yi wasa da hankali, domin da zarar sun kasa biyan haraji, ba wai kawai hukumar shige-da-fice za ta sanya su ba, har ma ba za su fita waje ba, kuma za a kawo karar da ta fi tsanani. zuwa kotu. .
  • Baya ga biyan haraji, masu kin biyan haraji za su fuskanci hukuncin kashi 30 zuwa 40% na adadin da ba a bayyana ba.

Aiwatar da harajin ku kowace shekara wani aikin jama'a ne

Da zarar an yi rajistar asusu tare da ofishin haraji, ana buƙatar dawo da harajin shekara-shekara.

  • Bayan shigar da bayanan haraji don aiki a ƙasashen waje, da fatan za a tuna da shigar da bayanan haraji a Malaysia kuma.Lokacin shigar da bayanan haraji a Malaysia, kawai kuna buƙatar cika kuɗin shiga na RM0.
  • Ko da ba ku da aiki, ya kamata ku gabatar da takaddun da suka dace don guje wa biyan haraji.
  • Wasu mutane sun yi rajista a asusun ajiyar kuɗi a ofishin haraji, amma sun kasa cika aikinsu na jama'a kowace shekara.
  • Sun sami takarda daga ofishin haraji saboda basussukan haraji kuma mafita kawai ita ce fuskantar ta.

Duba idan an biya haraji?

Tabbas, fara bincika idan kun biya harajin ku?

Idan ba ku da ɗaya, dole ne ku nemi taimako daga jami'in haraji.

Rashin shigar da bayanan haraji na shekara-shekara na yau da kullun za a sanya shi cikin jerin baƙaƙe

Da zarar ba a biya haraji na yau da kullun ba, za a sanya su cikin jerin sunayen baƙar fata kuma wanda abin ya shafa ba zai iya fita waje ba har sai an biya duk haraji.

Gano idan USCIS ta sanya ku cikin jerin baƙaƙe saboda al'amuran haraji?

Idan kun damu da cewa kai "mai gujewa haraji" ne kuma ba za ka iya samun nasarar barin ƙasar ba, za ka iya duba matsayinka ta ziyartar gidan yanar gizon Sabis na Shige da Fice.

  • Kuna iya duba sakamakon ta zuwa gidan yanar gizon da shigar da lambar ID ɗin ku.
  • Idan da rashin alheri ba za ku iya tafiya ƙasashen waje ba, dole ne ku biya duk haraji bisa ga umarnin kan gidan yanar gizon kafin barin ƙasar.

Takaita manyan yanayi guda 3 na "haraji"

1) Da zarar an shiga cikin al'umma kuma aka yi rajista da ofishin haraji, albashin bai kai daidai ba kuma ba a gabatar da fom ba.Ƙaddamar da fom ɗin kuma mayar da takardun ofishin haraji kafin albashi ya kai daidai.

2) Misali, lokacin aiki a 2011, an ƙaddamar da duk takaddun. Ba a shigar da rashin aikin yi na 2012 ba, kuma bayan samun aiki, an ci gaba da dawo da haraji, kuma Sashen Harajin Cikin Gida zai bi takaddun haraji na 2012.

3) A baya an yi rajistar asusu tare da ofishin haraji, amma bayan barin ƙasar, bai shigar da takardar haraji ba.

  • Lura: Wadanda suka yi rajista kawai.

      fiye malaysiaRayuwaDon sanin haraji, da fatan za a danna hanyar haɗin da ke ƙasa don bincika ▼

      Hope Chen Weiliang Blog ( https://www.chenweiliang.com/ ) shared "Shin Ina bukatan shigar da takardar haraji ba tare da aiki / rashin aikin yi ba? 3 yanayi za a bi ta ofishin haraji", wanda zai taimake ku.

      Barka da zuwa raba hanyar haɗin wannan labarin:https://www.chenweiliang.com/cwl-1085.html

      Barka da zuwa tashar Telegram na Chen Weiliang's blog don samun sabbin abubuwa!

      🔔 Kasance na farko don samun "ChatGPT Content Marketing AI Tool Guideing Guide" a cikin babban jagorar tashar! 🌟
      📚 Wannan jagorar ya ƙunshi ƙima mai yawa, 🌟Wannan dama ce da ba kasafai ba, kar a rasa ta! ⏰⌛💨
      Share da like idan kuna so!
      Rarraba ku da abubuwan so sune ci gaba da ƙarfafa mu!

       

      comments

      Adireshin imel ba za a buga ba. Ana amfani da filayen da ake buƙata * Alamar

      gungura zuwa sama