An tsara kebul na flash ɗin exFAT?Menene girman da ya dace na rukunin rabon da aka tsara?

Gabaɗaya, ƙaramar rukunin rabon da aka tsara, ƙarin sarari da kuke adanawa.

Girman naúrar rarrabawa, ana samun ƙarin lokaci, amma sarari yana ɓata.

Yana iya zama kamar ware ƙananan raka'a yana adana sarari, amma ba haka lamarin yake ba.

Da yawan toshewar fayil ɗin, musamman lokacin da waɗancan ƙwayoyin ƙwaƙwalwar ajiya suka bazu, ƙarin lokacin da ake ɗaukar bayanan.

Girman naúrar rabo ita ce mafi ƙanƙanta naúrar da tsarin ke karantawa da rubutawa zuwa fayafai, da na'urorin ajiya masu cirewa.

  • A cikin ƙayyadaddun saurin ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, girman girman rukunin rabon, saurin karantawa/rubutu, kuma akasin haka.
  • Amma a nan dole ne mu mai da hankali ga matsala, mafi girman sashin da aka keɓe, mafi yawan sararin samaniya yana ɓata.
  • Gabaɗaya, girman rukunin rabon zai iya zama sabani.
  • Koyaya, ƙaramin zaɓin naúrar, ƙarancin sarari da ake ɗauka don rubutawa zuwa ƙarshen fayil ɗin, kuma akasin haka.

Menene girman sashin rabon tsari?

Lokacin tsara katin žwažwalwar ajiya (USB flash drive), zaɓi girman naúrar rabon rabo (wanda aka fi sani da gungu).

  • Wannan shine adadin sarari da tsarin aiki ya keɓe don kowace adireshin naúrar.
  • Lokacin ƙirƙirar bangare, zaɓi don ware girman naúrar yana nuna.
  • Fayil ɗaya ne kawai za a iya adanawa a kowace naúrar rarrabawa.

An raba fayil ɗin zuwa tubalan kuma an adana shi akan faifai gwargwadon girman sashin rarrabawa.

  • Misali, fayil mai girman 512 bytes ya mamaye 512 bytes na sararin ajiya lokacin da rabon rabon ya kasance 512 bytes;
  • Fayil mai girma 513 bytes ya mamaye 512 bytes na sararin ajiya lokacin da rabon rabon ya kasance 1024 bytes;
  • Amma lokacin da rabon rabon ya kasance 4096, zai ɗauki 4096 bytes na ajiya.

    Da ɗaukan kun tsara shi azaman rukunin rarraba 64K:

    • Lokacin da kuka rubuta fayil ɗin 130K, fayil ɗin ya mamaye sarari na 130/64=2.03.
    • Tun da kowane tantanin halitta zai iya rubutawa zuwa fayil ɗin bayanai ɗaya kawai, fayil ɗin 130K a zahiri ya mamaye sel 3.
    • 3*64K=192K.Lokacin tsara sashin rarraba 16K, wannan fayil ɗin ya ƙunshi 130/16 = 8.13 na katin SD kuma yana ɗaukar raka'a 9, 9 * 16K = 144K.

    Ana iya gani daga sama cewa ƙarami zaɓin naúrar, ƙaramin sarari da fayilolin ajiya suka mamaye, ƙarancin sharar gida, kuma mafi girman ƙimar amfani da katin SD.

    Siffofin Tsarin Fayil da Iyakance

    Fasaloli masu zuwa da iyakancewar tsarin fayil iri-iri:

    1. A cikin FAT16 (Windows): goyan bayan matsakaicin bangare na 2GB da matsakaicin girman fayil na 2GB;
    2. FAT32 (Windows): tana goyan bayan ɓangarori har zuwa 128GB, kuma matsakaicin girman fayil shine 4G;
    3. NTFS (Windows): tana goyan bayan matsakaicin girman ɓangaren 2TB da matsakaicin girman fayil na 2TB (ba a samun abubuwan tushen log don filasha);
    4. A cikin exFAT (Windows): yana tallafawa har zuwa 16EB don ɓangarori; matsakaicin girman fayil shine 16EB (wanda aka tsara musamman don fayafai);
    5. HPFS (OS/2): yana goyan bayan matsakaicin bangare na 2TB da matsakaicin girman fayil na 2GB;
    6. EXT2 da EXT3 (Linux): yana tallafawa har zuwa ɓangaren 4TB, matsakaicin girman fayil shine 2GB;
    7. JFS (AIX): Goyan bayan iyakar 4P (girman toshe = 4k), matsakaicin fayil 4PB;
    8. XFS (IRIX): Wannan babban tsarin fayil 64-bit ne wanda zai iya tallafawa sassan 9E (2 zuwa 63 iko).

    Ta yaya zan zaɓi tsara girman rukunin rabo?

    • Ana ba da shawarar yin amfani da ƙimar tsoho lokacin tsarawa;
    • Tsarin zai daidaita ƙimar tsoho mafi dacewa ba tare da gudanar da aikin hannu ba;
    • Sai ka zabi Quick Format, wanda zai fara aiki nan take.

    An tsara kebul na flash ɗin exFAT?Menene girman da ya dace na rukunin rabon da aka tsara?

    Za a iya tsara faifan USB da sauri?Don cikakkun bayanai, da fatan za a dannakasaHanyar haɗi don fahimtar bambanci tsakanin tsari mai sauri da tsarin al'ada▼

    Hope Chen Weiliang Blog ( https://www.chenweiliang.com/ ) shared "U disk exFAT format yana da kyau?Menene girman da ya dace na rukunin rabon da aka tsara? , don taimaka muku.

    Barka da zuwa raba hanyar haɗin wannan labarin:https://www.chenweiliang.com/cwl-1576.html

    Barka da zuwa tashar Telegram na Chen Weiliang's blog don samun sabbin abubuwa!

    🔔 Kasance na farko don samun "ChatGPT Content Marketing AI Tool Guideing Guide" a cikin babban jagorar tashar! 🌟
    📚 Wannan jagorar ya ƙunshi ƙima mai yawa, 🌟Wannan dama ce da ba kasafai ba, kar a rasa ta! ⏰⌛💨
    Share da like idan kuna so!
    Rarraba ku da abubuwan so sune ci gaba da ƙarfafa mu!

     

    comments

    Adireshin imel ba za a buga ba. Ana amfani da filayen da ake buƙata * Alamar

    gungura zuwa sama