Yadda ake kashe WordPress Gutenberg?Rufe kayan aikin editan Gutenberg

WordPressBabban ƙungiyar ta fito da WordPress 2018 akan Disamba 12, 7, kuma Gutenberg zai zama editan tsoho, wanda zai maye gurbin editan WordPress na gargajiya.

Ko da yake Gutenberg ya yi kama da babban matsayi, yawancin masu amfani suna ganin yana da matukar wahala a yi aiki idan aka kwatanta da gyaran gargajiya.

An maye gurbin babban editan da sigar 5.0, ta yaya za a kashe Gutenberg da ci gaba da ingantaccen edita na gargajiya na WordPress?

Yadda ake kashe editan Gutenberg a cikin WordPress?Hoto 1

Menene Gutenberg?

Gutenberg editan WordPress ne na wajibi wanda aka ƙera don haɓaka ƙwarewar rubutun WordPress.

Yana ƙoƙarin yin aiki kamar plugin ɗin maginin shafi, yana ba ku damar ja da sauke abubuwa cikin posts ko shafuka.

Manufar ita ce samar da masu amfani da mafi sassauƙa da shimfidu na musamman lokacin ƙirƙirar abun ciki na multimedia mai wadata.

Tun da WordPress 4.9.8, ƙungiyar ainihin WordPress ta fito da sigar gwaji ta Gutenberg ▼

WordPress Gutenberg (Gutenberg) Editan Hoto 2

  • Manufar wannan kiran shine don samun ra'ayi daga miliyoyin masu amfani da WordPress da kuma shirya don sakin farko na Gutenberg.

Tare da fitowar sigar WordPress 5.0, Gutenberg zai zama tsoho editan WordPress.

Me yasa aka kashe editan Gutenberg?

Yin la'akari da halin da ake ciki yanzu, yawancin masu amfani suna tunanin cewa Gutenberg ba shi da sauƙin amfani.

A kan shafin kayan aikin WordPress na hukuma, kayan aikin Gutenberg yana da matsakaicin tauraro 2 da rabi, wanda ya bayyana shi duka.

Matsakaicin plug-in WordPress Gutenberg shine taurari 2 da rabi (ba mai sauƙin amfani ba) Hoto 3

Yadda ake kashewaEditan Gutenberg?

Duk da yawan sake dubawa mara kyau, ƙungiyar ainihin WordPress tana aiki tuƙuru don sanya Gutenberg ya zama editan tsoho a cikin WordPress 5.0.

Wannan yana damun masu amfani da yawa, waɗanda ke son zaɓi don kashe Gutenberg kuma su ci gaba da babban editan.

Abin farin ciki za mu iya amfaniWordPress pluginmagance wannan matsalar.

Hanyar 1: Yi amfani da filogi na Editan Classic

Alamar Editan Toshe No. 4

  • Yi amfani da plugin ɗin Editan Classic, waɗanda manyan masu ba da gudummawa ga WordPress suka haɓaka kuma suke kiyaye su 

mataki 1:Shigar kuma kunna filogin Classic Editan kai tsaye a bango.

  • Babu saituna da ake buƙata, lokacin da aka kunna shi yana kashe editan Gutenberg.
  • Ana iya saita wannan plugin ɗin don riƙe duka Gutenberg da editocin Classic.

shafi na 2:Je zuwaSaitunan bangon WordPress → rubutashafi.

mataki 3:Duba zaɓi a ƙarƙashin "Saitunan Edita na Musamman" 

Je zuwa saitunan bayanan baya na WordPress → Rubuta shafi kuma duba zaɓi a ƙarƙashin "Saitunan Edita na Musamman" ▼ Hoto na 5

Hanyar 2: Yi amfani da Kashe Gutenberg plugin

Idan akwai masu amfani da rubutun da yawa akan gidan yanar gizonku, watakila suna da halaye daban-daban na amfani da editoci, don haka zaɓin su zai bambanta.

Wannan plugin ɗin zai yi aiki idan kuna son kashe Gutenberg don wasu masu amfani da nau'ikan post.

mataki 1:Shigar kuma kunna Kashe Gutenberg plugin

  • Kuna buƙatar shigar da kunna Kashe Gutenberg plugin.

mataki 2:Saita plugin

Danna"Saituna → Kashe Gutenberg” kuma ku ajiye ▼

Danna "Saituna → Kashe Gutenberg" kuma ajiye hoto na 6

  • Ta hanyar tsoho, plugin ɗin yana kashe Gutenberg ga duk masu amfani da rukunin yanar gizon.
  • Duk da haka, idan kana so ka saka cewa wasu nau'ikan masu amfani da nau'in post ba su da nakasa, kana buƙatar cire alamar "Complete Disable" zaɓi.

Bayan sokewa, za a nuna ƙarin zaɓuɓɓuka don musaki Gutenberg, kamar: posts ɗaya, nau'ikan post, samfuran jigo ko takamaiman masu amfani ▼

Zaɓi musaki Gutenberg don kowane posts, nau'ikan post, samfuran jigo ko takamaiman masu amfani

Idan kun ga cewa plugin ɗin WordPress ɗin da kuke amfani da shi bai dace da Gutenberg ba kuma kuna son amfani da Gutenberg a wasu wuraren gidan yanar gizon ku, to wannan plugin ɗin zai iya magance matsalar ku.

Kashe lambar editan Gutenberg

Anan ga yadda ake canzawa zuwa editan ku na baya ba tare da kashe plugin ɗin ba.

Ƙara lambar da ke biyowa zuwa ayyukan samfuri na jigo na yanzu.php fayil ▼

//禁用Gutenberg编辑器
add_filter('use_block_editor_for_post', '__return_false');
  • Tabbas idan kuna son samun ƙarin zaɓuɓɓuka, zaku iya shigar da plugins a sama.

AWordPress bayaBayan kashe editan Gutenberg, ƙarshen gaba har yanzu zai loda fayilolin salo masu alaƙa…

Don hana ƙarshen gaba daga loda fayilolin salo, kuna buƙatar ƙara lamba▼

//防止前端加载样式文件
remove_action( 'wp_enqueue_scripts', 'wp_common_block_scripts_and_styles' );
  • Dangane da umarnin hukuma na WordPress, za a ci gaba da haɗa lambar Editan Classic cikin 2021.
  • Amma ba lallai ne ku damu da shi ba, za a sami cikakken saitin kayan aikin Editan Classic don ku zaɓi daga nan gaba.

comments

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana amfani da filayen da ake buƙata * Alamar

Gungura zuwa top