Yadda za a gano idan gidan yanar gizon yana da matattun hanyoyin haɗin gwiwa a cikin batches? Kayan aikin gano shafin kuskure 404

Mummunan matattun hanyoyin haɗin yanar gizo na iya yin tasiri sosai ga ƙwarewar mai amfani da gidan yanar gizon.

Ko mai amfani yana binciken shafi na gidan yanar gizonku ko hanyar haɗin waje a cikin shafi, saduwa da shafin kuskure na 404 na iya zama mara daɗi.

Matattun hanyoyin haɗin yanar gizon kuma suna shafar ikon shafin da aka samu ta hanyoyin haɗin ciki da na waje.

Musamman idan ya zo ga yin gasa tare da masu fafatawa, ƙananan ikon shafi na iya yin mummunan tasiri a kan rukunin yanar gizon ku.SEOMatsayi yana da mummunan tasiri.

Yadda za a gano idan gidan yanar gizon yana da matattun hanyoyin haɗin gwiwa a cikin batches? Kayan aikin gano shafin kuskure 404

Wannan labarin zai bayyana abubuwan da ke haifar da matattun hanyoyin haɗin gwiwa, mahimmancin sabunta hanyoyin haɗin yanar gizo na 404, da kuma yadda ake amfani da kayan aikin binciken rukunin yanar gizon SEMrush don gano matattun hanyoyin haɗin yanar gizon ku da yawa.

Menene hanyar haɗin kuskure 404/matattu?

Lokacin da hanyar haɗin yanar gizon ba ta wanzu ko kuma ba za a iya samun shafin ba, hanyar haɗin yana "karye", wanda ya haifar da kuskuren 404, matacciyar hanyar haɗi.

Kuskuren HTTP 404 yana nuna cewa shafin yanar gizon da mahaɗin ke nunawa babu shi, wato URL na ainihin shafin yanar gizon ba shi da inganci.Wannan yana faruwa akai-akai kuma ba makawa.

Misali, ana canza ƙa'idodin ƙirƙirar URLs na gidan yanar gizon, ana canza fayilolin shafin yanar gizon ko an motsa su, an yi kuskuren shigar da hanyar haɗin yanar gizo, da sauransu. Ba za a iya isa ga ainihin adireshin URL ba.

  • Lokacin da uwar garken gidan yanar gizon ta sami irin wannan buƙata, zai dawo da lambar matsayi 404, yana gaya wa mai binciken cewa albarkatun da ake nema ba su wanzu.
  • Saƙon kuskure: 404 BA A SAMU
  • Aiki: ɗaukar nauyi mai nauyi na ƙwarewar mai amfani da haɓaka SEO

Akwai dalilai da yawa na gama gari na shafukan kuskure 404 (matattun hanyoyin haɗin gwiwa):

  1. Kun sabunta URL na shafin yanar gizon.
  2. A lokacin ƙaurawar rukunin yanar gizon, an rasa wasu shafuka ko kuma an sake suna.
  3. Wataƙila kun haɗa da abun ciki (kamar bidiyo ko takardu) waɗanda aka cire daga uwar garken.
  4. Wataƙila kun shigar da URL ɗin da ba daidai ba.

Misalin shafin kuskure 404/matacciyar hanyar haɗin gwiwa

Za ku san hanyar haɗin yanar gizon ta karye idan kun danna hanyar haɗi kuma shafin ya dawo da kuskure mai zuwa:

  1. Ba a samo Shafi 404 ba: Idan ka ga wannan kuskuren, an cire shafin ko abun ciki daga uwar garken.
  2. Mai watsa shiri mara kyau: Ba za a iya isa ga uwar garken ko babu shi ko sunan mai masaukin ba shi da inganci.
  3. Lambar kuskure: Sabar ta keta ƙayyadaddun HTTP.
  4. Buƙatar Mummuna 400: Mai watsa shiri ba ya fahimtar URL ɗin da ke shafinku.
  5. Lokacin ƙarewa: lokacin uwar garken ya ƙare lokacin ƙoƙarin haɗi zuwa shafin.

Me yasa akwai shafukan kuskure 404/matattun hanyoyin haɗin yanar gizo?

Fahimtar yadda aka samar da shafukan kuskure 404 na iya taimaka muku yin taka tsantsan don guje wa matattun hanyoyin haɗin gwiwa 404 gwargwadon yiwuwa.

Ga wasu dalilai na gama gari na samuwar shafukan kuskure 404 da matattun hanyoyin haɗin gwiwa:

  1. Kuskuren URL: Wataƙila kun yi kuskuren kuskuren rubutun lokacin da kuka saita shi, ko kuma shafin da kuke haɗawa yana iya ƙunsar kuskuren kalma a cikin URL ɗinsa.
  2. Ƙila tsarin URL ɗin rukunin yanar gizon ku ya canza: Idan kun yi ƙaura na rukunin yanar gizon ko kuma kun sake yin odar tsarin abun cikin ku, kuna buƙatar saita turawa 301 don guje wa kurakurai ga kowane hanyar haɗin yanar gizo.
  3. Wurin yanar gizon waje: Lokacin da hanyar haɗin yanar gizon ta daina aiki ko kuma shafin ya ƙare na ɗan lokaci, hanyar haɗin yanar gizon ku zai bayyana azaman matacciyar hanyar haɗin yanar gizo har sai kun goge shi ko kuma shafin ya dawo.
  4. Kuna haɗi zuwa abun ciki wanda aka matsar ko sharewa: hanyar haɗin yanar gizon na iya zuwa kai tsaye zuwa fayil ɗin da babu shi.
  5. Abubuwa mara kyau a cikin shafin: Wataƙila akwai wasu kurakuran HTML ko JavaScript, ko da dagaWordPress Wasu tsangwama daga plugins (zaton an gina shafin tare da WordPress).
  6. Akwai wutan wuta na cibiyar sadarwa ko ƙuntatawar ƙasa: Wani lokaci mutanen da ke wajen wani yanki ba a yarda su shiga gidan yanar gizo ba.Wannan sau da yawa yana faruwa tare da bidiyo, hotuna, ko wani abun ciki (waɗanda ƙila ba za su ƙyale baƙi na duniya su kalli abun cikin ƙasarsu ba).

Kuskuren hanyar haɗin kai

Mummunan haɗin ciki na iya faruwa idan kun:

  1. Canza URL na shafin yanar gizon
  2. An cire shafin daga rukunin yanar gizon ku
  3. Shafukan da suka ɓace yayin ƙaurawar rukunin yanar gizo
  • Mummunan haɗin kai na cikin gida yana sa Google ya yi wa Google wahala yin rarrafe shafukan yanar gizon ku.
  • Idan hanyar haɗi zuwa shafin ba daidai ba ne, Google ba zai iya samun shafi na gaba ba.Hakanan za ta yi ishara ga Google cewa ba a inganta rukunin yanar gizonku yadda ya kamata ba, wanda zai iya yin illa ga martabar SEO na rukunin yanar gizon ku.

Kuskuren hanyar haɗin waje

Waɗannan hanyoyin haɗin yanar gizon suna nuni zuwa gidan yanar gizo na waje wanda ba ya wanzu, ya motsa, kuma bai aiwatar da wani turawa ba.

Waɗannan hanyoyin haɗin waje da suka karye ba su da kyau don ƙwarewar mai amfani kuma mara kyau don watsa ma'aunin mahaɗin.Idan kuna ƙidaya hanyoyin haɗin waje don samun ikon shafi, to, matattun hanyoyin haɗin gwiwa tare da kurakurai 404 ba za su sami nauyi ba.

404 Mara kyau Backlinks

Kuskuren hanyar haɗin yanar gizo yana faruwa lokacin da wani gidan yanar gizon ya haɗa zuwa wani yanki na gidan yanar gizon ku tare da kowane kuskuren da ke sama (mara kyau tsarin URL, kuskuren rubutu, abubuwan da aka goge, batutuwan tallatawa, da sauransu).

Shafinku ya rasa ikon shafi saboda waɗannan 404 matattun hanyoyin haɗin yanar gizo, kuma kuna buƙatar gyara su don tabbatar da cewa basu shafi martabar SEO ɗinku ba.

Me yasa matattun hanyoyin haɗin gwiwa tare da kurakurai 404 ba su da kyau ga SEO?

Na farko, matattun hanyoyin haɗin yanar gizo na iya yin lahani ga ƙwarewar mai amfani da gidan yanar gizon.

Idan mutum ya danna hanyar haɗi kuma ya sami kuskuren 404, yana yiwuwa ya danna zuwa wani shafi ko barin shafin.

Idan isassun masu amfani sun yi wannan, zai iya shafar ƙimar ku, wanda Google ke ba kuE-kasuwanciZa ku lura da wannan lokacin da aka tsara gidan yanar gizon ku.

404 mummunan matattun hanyoyin haɗin yanar gizo na iya rushe isar da ikon haɗin gwiwa, kuma hanyoyin haɗin yanar gizo daga sanannun shafuka na iya haɓaka ikon shafin yanar gizon ku.

Haɗin ciki yana taimakawa wajen canja wurin iko a cikin gidan yanar gizon ku.Misali, idan kun danganta zuwa abubuwan da ke da alaƙa da blog, zaku iya haɓaka matsayin sauran labaran.

A ƙarshe, matattun hanyoyin haɗin yanar gizo suna iyakance bots na Google waɗanda ke ƙoƙarin yin rarrafe da ba da lissafin rukunin yanar gizon ku.

Da wahala Google ya fahimci gidan yanar gizon ku sosai, zai ɗauki tsawon lokaci don ɗaukar matsayi mai kyau.

A cikin 2014, Google Webmaster Trends Analyst John Mueller ya ce:

"Idan kun sami hanyar haɗin yanar gizo mara kyau ko wani abu, zan tambaye ku don gyara shi don mai amfani don su iya amfani da rukunin yanar gizon ku gaba ɗaya.

  • Tasirin hanyoyin haɗin gwiwar da aka karya akan martabar SEO kawai za su yi girma, kuma a bayyane yake cewa Google yana son ku mai da hankali kan ƙwarewar mai amfani.

Ta yaya zan iya bincika idan gidan yanar gizona yana da matattun hanyoyin haɗin yanar gizo?

  • A cikin duniyar gasa ta SEO, kuna buƙatar nemo da gyara kowane kurakuran gidan yanar gizo da sauri.
  • Gyara matattun hanyoyin haɗin gwiwa ya kamata ya zama fifiko mafi girma don tabbatar da ƙwarewar mai amfani da ku ba ta da tasiri sosai.

Da farko, zaku iya amfani da Kayan aikin Binciken Yanar Gizo na SEMrush don nemowa da gyara munanan hanyoyin haɗin ciki.

Yadda ake Nemo Matattu Links Amfani da Kayan aikin Binciken Yanar Gizo na SEMrush?

Kayan aikin binciken gidan yanar gizon SEMrush ya haɗa da sama da 120 daban-daban akan shafi da bincike na SEO, gami da wanda ke nuna duk wani kuskuren haɗin gwiwa.

Anan akwai matakai don saita binciken gidan yanar gizon SEMrush:

mataki 1:Ƙirƙiri sabon aiki.

  • Kuna buƙatar ƙirƙirar aiki don gidan yanar gizon ku don samun damar kayan aikin binciken gidan yanar gizon SEMrush.
  • A cikin babban kayan aiki na hagu, danna "Project" → "Ƙara Sabon Ayyuka" ▼

Yadda za a duba backlinks na waje yanar?Duba ingancin your blog's backlinks kayan aikin SEO

shafi na 2:Fara binciken gidan yanar gizon SEMrush

Danna kan zaɓin "Bita na Yanar Gizo" akan dashboard ɗin aikin▼

Mataki 2: Gudanar da binciken gidan yanar gizon SEMrush Danna kan zaɓin "Site Audit" akan takaddar dashboard ɗin aikin 3

Bayan kayan aikin binciken gidan yanar gizon SEMrush ya buɗe, za a umarce ku don saita saitunan duba ▼

Bayan kayan aikin binciken gidan yanar gizon SEMrush ya buɗe, za a sa ku don saita saitunan dubawa Sheet 4

  • Ta hanyar rukunin saitunan kayan aikin binciken gidan yanar gizon SEMrush, shafuka nawa don saita kayan aikin don tantancewa?Wadanne shafuka ne aka yi watsi da su?Kuma ƙara kowane bayanin isa ga mai rarrafe zai iya buƙata.

shafi na 3:Yi nazarin kowane matattun hanyoyin haɗin yanar gizo tare da kayan aikin binciken gidan yanar gizon SEMrush

Da zarar an gama, kayan aikin binciken gidan yanar gizon SEMrush zai dawo da jerin batutuwan da za a bincika.

Yi amfani da shigarwar bincike don tace kowace mahaɗin tambaya▼

Mataki na 3: Yi amfani da Kayan Aikin Binciken Yanar Gizo na SEMrush don Bincika Duk Wani Matattu Links Da zarar an gama, kayan aikin Binciken Yanar Gizo na SEMrush zai dawo da jerin abubuwan da za a bincika.Yi amfani da shigarwar bincike don tace kowace hanyar haɗin tambaya ta 5

Me zan yi idan na gano cewa gidan yanar gizona yana da matacciyar hanyar haɗin yanar gizo?

shafi na 4:gyara mahada

Da zarar kun gano matattun hanyoyin haɗin yanar gizonku, kuna iya gyara su ta hanyar yin mu'amala da sabunta hanyoyin, ko cire su gaba ɗaya.

Karin karatu:

Hope Chen Weiliang Blog ( https://www.chenweiliang.com/ ) shared "Yaya ake gano idan gidan yanar gizon yana da matattun hanyoyin haɗin gwiwa a cikin batches? 404 Kuskure Kayan Aikin Gano Shafi" don taimaka muku.

Barka da zuwa raba hanyar haɗin wannan labarin:https://www.chenweiliang.com/cwl-27181.html

Barka da zuwa tashar Telegram na Chen Weiliang's blog don samun sabbin abubuwa!

🔔 Kasance na farko don samun "ChatGPT Content Marketing AI Tool Guideing Guide" a cikin babban jagorar tashar! 🌟
📚 Wannan jagorar ya ƙunshi ƙima mai yawa, 🌟Wannan dama ce da ba kasafai ba, kar a rasa ta! ⏰⌛💨
Share da like idan kuna so!
Rarraba ku da abubuwan so sune ci gaba da ƙarfafa mu!

 

comments

Adireshin imel ba za a buga ba. Ana amfani da filayen da ake buƙata * Alamar

gungura zuwa sama