Me za a yi da damuwa?Ta yaya zan sa kaina ban damu ba?shiga cikin yanayi mai kyau

Ta yaya bazan damu ba?

  • Kwanan nan mutane da yawa sun ceRayuwaJin damuwa, akwai wata hanyar da za a bi da ita?

Me za a yi da damuwa?Ta yaya zan sa kaina ban damu ba?shiga cikin yanayi mai kyau

An fi samun damuwa da manyan matsaloli guda uku masu zuwa:

  1. ba zai iya yin kudi ba
  2. Ba ni da abin yi, komai
  3. Wasu sun fi ni rayuwa

Ta yaya zan iya jin daɗin kaina ba tare da damuwa ba?

Saurari kiɗa mai laushi mai laushi kuma ku shakata jikin ku:

  • Zabi kiɗa mai laushi, shiru kuma ku saurare shi na akalla rabin sa'a.
  • A cikin yanayi mai daɗi, kwanciyar hankali, rufe idanunku kuma ku saurari wannan kiɗan.
  • A wannan lokacin, ya kamata mu kawar da duk wani tunani mai ban sha'awa, mu huta da dukan jiki, mu mai da hankali kan kiɗa, kuma mu yi tunanin yanayi mai kyau, taushi da kwanciyar hankali da kiɗan ke nunawa.
  • Bayan waƙar ta ƙare, kwatanta yanayin jiki da tunanin ku kafin da bayan sauraron ta.
  • Yin hakan akai-akai zai iya rage ko kawar da damuwa da damuwa.

Motsa jiki na iya yin tasiri sosai wajen kawar da damuwa:

  • Haƙiƙa, motsa jiki na iya kawar da damuwar mutane zuwa wani matsayi.
  • Nazarin ya nuna cewa damuwa yana tare da tarin adrenaline, kuma motsa jiki na motsa jiki na iya rage adrenaline a cikin jiki, ta hanyar cimma manufar kawar da damuwa.
  • Duk motsa jiki na dogon lokaci da na ɗan gajeren lokaci na iya samun tasiri mai kyau ga mutanen da ke da damuwa.
  • Kuma, motsa jiki na yau da kullun ba wai kawai yana taimaka mana mu kasance cikin tsari da haɓaka kuzari ba, yana kuma inganta kamannin mu kuma yana haɓaka kwarin gwiwa.

yitunaniDon jin daɗi ba tare da damuwa ba:

  • Ba gudu ba kawai, hawan dutse, Tai Chi da sauran wasanni za su kara samar da endorphins ba, amma kuma yin motsa jiki na tunani zai kuma kara samar da endorphins.
  • Wasu mutane kawai suna kiran waɗannan "masu aikin" ƙwararrun endorphin.A cikin wannan salon motsa jiki, euphoria na ciki shine "ƙwarewa mafi girma."
  • Bugu da kari, zurfafa numfashi kuma yanayi ne na fitar da endorphins.
  • Lokacin da muke cikin damuwa, za mu iya yin dogon numfashi don kwantar da hankalinmu.

hanyar tunani, da fatan za a duba wannan labarin don cikakkun bayanai:Yadda za a yi tunani?Kuna iya yin zuzzurfan tunani muddin za ku iya numfashi".

Me yasa motsa jiki ke rage damuwa?

A cewar likitocin jijiyoyin jiki, motsa jiki da kansa na iya haɓaka canje-canjen endocrin a cikin jikin ɗan adam.

  • Kwakwalwa tana samar da abubuwa da ake kira endorphins bayan motsa jiki.
  •  Halin mutum yana da kyau ko mara kyau, da kuma adadin endorphins da kwakwalwa ke ɓoyewa.
  • Motsa jiki na iya motsa siginar endorphins kuma yana haɓaka sigar endorphins.
  • Ƙarƙashin ƙarfafawar endorphins, jikin mutane da tunaninsu suna cikin annashuwa da farin ciki.
  • Don haka ana kuma san endorphins a matsayin "hormone mai farin ciki" ko "hormone na matasa", wanda zai iya sa mutane su ji daɗi da gamsuwa, har ma suna taimakawa mutane rage damuwa da rashin jin daɗi.
  • Wannan hormone na iya taimaka wa mutane su kula da yanayin matasa da farin ciki, kuma jin daɗin da duk ayyukan ilimin lissafin jiki na jikin mutum ke samuwa yana samuwa ta hanyar sakinsa.

Masana suna tunatar da:

  • Ba duk wasanni ke da wannan tasirin ba.Sirri na endorphins yana buƙatar wani adadin ƙarfin motsa jiki da wani lokacin motsa jiki don sanya shi ɓoye.
  • Yanzu an yi imani da cewa matsakaita zuwa motsa jiki mai ƙarfi, kamar wasan motsa jiki, guje-guje, hawan dutse, badminton, da sauransu, na iya motsa sigar endorphins na fiye da mintuna 30. 
  • Mutanen da suka dade suna motsa jiki suna jin daɗi bayan motsa jiki saboda motsa jiki yana inganta siginar endorphins.

Don haka dole ne mu shagaltu da kanmu, kuma wannan “shagaltuwa” dole ne ya sami ra’ayi mai kyau, kamar neman kuɗi, samun ilimi, samun ƙwarewa, ko samun mabiya.

Bugu da ƙari, kallon ƙananan kafofin watsa labarun kuma zai iya rage damuwa.

a takaice dai?Barka da zuwaChen WeiliangBlog!

Me za ku yi idan kun ji damuwa?

Da kaina, don magance damuwa na dogon lokaci, ban da tunani da motsa jiki, muna kuma buƙatar tsara shirye-shirye na dogon lokaci, kuma dole ne mu ƙware wasu ƙwarewa, kamar koyan harshe na waje, inganta ƙwarewa, inganta jiki, da dai sauransu ...

Raba shi a kowace rana, manne da shi kowace rana, komai kankantarsa, akwai ranar nasara, kuma yana iya magance damuwa.

Abokai, manajoji, da ƴan kasuwa marasa haƙuri suna ba da shawarar karanta "Wasiƙar Iyali ta Zeng Guofan", wanda zai iya taimaka mana mu fahimci abubuwa da yawa.

Ga kadan daga cikin su da suke da ta'azzara sosai:

1. Abubuwa sun zo daidai da:

  • Akwai 'yan ingantattun jihohi a rayuwa, amma ƙarin wahala, kyakkyawan fata na fuskantar matsaloli.Waɗanda suka girma cikin wahala suna da girma sosai.

2. Ba a da:

Kada ka damu da abin da ya faru, ba kawai zai shafi yanayinka ba, har ma ya sa mutane su raina shi.

3. Ba maraba a nan gaba:

  • Abubuwan da ke faruwa a nan gaba ba su da tabbas, kar ku yi tunanin abubuwa sun yi kyau ko kuma sun yi muni, kawai ku mai da hankali kan abin da ke yanzu.

4. Idan ka yi aiki tare da mutane masu shakka, abubuwa za su lalace;Yi aiki tare da mutanen da suke kwadayin kuɗi kuma za ku sha wahala.

Idan hanyoyin da ke sama ba za su iya kawar da damuwa yadda ya kamata ba bayan yin aiki, damuwa na iya zama mai tsanani musamman, yana da kyau majiyyaci ya bi shawarar likita, gudanar da shawarwarin tunani, da shan magani a lokaci guda, don magance damuwa gaba ɗaya.

Hope Chen Weiliang Blog ( https://www.chenweiliang.com/ ) shared "Me za a yi da damuwa?Ta yaya zan sa kaina ban damu ba?Samun Halin ku" don taimaka muku.

Barka da zuwa raba hanyar haɗin wannan labarin:https://www.chenweiliang.com/cwl-28328.html

Barka da zuwa tashar Telegram na Chen Weiliang's blog don samun sabbin abubuwa!

🔔 Kasance na farko don samun "ChatGPT Content Marketing AI Tool Guideing Guide" a cikin babban jagorar tashar! 🌟
📚 Wannan jagorar ya ƙunshi ƙima mai yawa, 🌟Wannan dama ce da ba kasafai ba, kar a rasa ta! ⏰⌛💨
Share da like idan kuna so!
Rarraba ku da abubuwan so sune ci gaba da ƙarfafa mu!

 

comments

Adireshin imel ba za a buga ba. Ana amfani da filayen da ake buƙata * Alamar

gungura zuwa sama