Yadda ake ƙirƙirar hotuna ta amfani da DALL-E? Rubutun AI yana haifar da zane-zane, yi bankwana da zane-zane!

✨Fitar da tunanin ku da DALL-E🚀! Wannan juyin juya hali AI Kayan aikin tsara hoto yana ba ku damar ƙirƙirar hotuna masu ban sha'awa tare da rubutu🎨.

Kawai shigar da ra'ayoyin ku kuma DALL-E zai juya su zuwa ayyukan fasaha kamar rayuwa!

Daga shimfidar wurare na mafarki zuwa ban mamakihalihoto, yiwuwar shi nemarar iyaka

Haɗa da'irar sihirin zanen DALL-E kuma fara tafiya ta fasaha!

Yadda ake ƙirƙirar hotuna ta amfani da DALL-E? Rubutun AI yana haifar da zane-zane, yi bankwana da zane-zane!

Kwanan nan, fannin fasaha na wucin gadi (AI) ya sami ci gaba mai ban mamaki.Taɗi GPT Ba wai kawai ya yi fice a cikin ƙirƙirar rubutu ba, amma matakin AI ɗinmu a hankali yana faɗaɗa sama da rubutu mai tsafta.

Menene DALL-E?

DALL-E tsarin AI ne na juyin juya hali wanda ke haifar da hotuna bisa kwatancen rubutu.

DALL-E muhimmin ci gaba ne a cikin ƙirƙira basirar ɗan adam, kuma sabon sigar, DALL-E 3, ya ma fi ƙarfi.

A cikin wannan jagorar, za mu kalli abin da DALL-E yake, yadda yake aiki, wuraren aikace-aikacensa, da shawarwari don amfani da shi don samar da babban abun ciki na gani.

Manufar tana da sauƙi, amma don sakamako mafi kyau, kuna buƙatar bin waɗannan shawarwari don ingantacciyar sakamakon bincike! Don tabbatar da samun ingantacciyar sakamakon bincike, mun samar muku da shawarwari da dabaru masu zuwa.

Kafin amfani da DALL-E, akwai dokokin kula da gida guda uku da kuke buƙatar fahimta:

Tun da a zahiri ka ƙirƙiri ra'ayin don aikin zane naka, kai ne mai zane ta tsohuwa, kodayake za a sauke hoton tare da alamar ruwa mai launi na DALL-E 2.

Akwai iyaka ga abin da za ku iya ƙirƙira. Misali, manufar abun ciki na DALL-E 2 ta hana cutarwa, yaudara, ko abun ciki na siyasa. Don hana cin zarafi, wasu sharuɗɗan neman jama'a, kamar Taylor Swift, ba su da rauni. Duk da yake ba duk mashahuran mutane ke keta manufofin abun ciki ba, galibin fuskokinsu na kan karkatar da su don aminci.

Iyakar kuɗi don DALL-E 2: Masu amfani waɗanda suka yi rajista da ƙirƙirar asusu ta imel kafin Afrilu 2023, 4 na iya karɓar kiredit 6 kyauta, ƙarewa da sabuntawa kowane wata. Misali, na yi rajista a ranar 15 ga Satumba, 2022, don haka ina samun kiredit 9 kyauta kowane wata, wanda ke sabuntawa ta atomatik. Lura cewa kiredit ɗin kyauta ba za a iya jujjuya su ba, don haka ko da ban ƙirƙiri fasaha na tsawon watanni uku ba, ba zan iya tara ƙididdiga 25 ba. Sabbin masu amfani waɗanda suka ƙirƙiri asusu ba sa jin daɗin fa'idar kiredit kyauta kuma dole ne su sayi aƙalla kiredit 15 akan $60. Masu amfani za su iya siyan ƙididdigan DALL-E daban ta labs.openai.com, waɗanda aka yi caji dabam daga DALL-E API.

Ana iya karɓar ƙididdiga kawai bayan an shigar da su kuma an ƙirƙira su, binciken da ba a ƙirƙira shi a ƙarshe ba saboda keta manufofin abun ciki ba za a cire shi daga ƙimar kiredit ɗin kyauta ba. Kuna iya danna alamar bayanin martabarku a kusurwar dama ta dama ta hanyar bincike don ganin adadin kuɗin da kuka bari kowane wata, kuma kuna iya zaɓar siyan ƙari, farawa daga $115 don ƙididdigewa 15.

Yadda ake amfani da DALL-E don ƙirƙirar hotuna?

DALL-E yana ɗaya daga cikin mafi ƙarfi kayan aikin basirar ɗan adam a halin yanzu akan kasuwa.

Wannan janareta ce ta fasaha ta wucin gadi wacce ƙungiyar OpenAI ke bayan ChatGPT tana amfani da fasaha mai suna “generative artificial intelligence” don ƙirƙirar hotuna na asali daga karce dangane da saƙon rubutu.

Misali, idan ka shigar da rubutun "an avocado chair with a red colored monkey”, DALL-E zai samar da sabbin hotuna na wannan bakon abu.

Hoton kujerar avocado da jan biri 2

Maimakon yankewa da haɗa sassan hoto kawai, a zahiri "tunanin" abin da kuke bayyanawa ne. Da ƙarin cikakkun bayanai na ku, ƙarin ingantaccen hoton da zai haifar zai kasance.

Ya kamata a lura da cewa sunan "DALL-E" wani ɗan luwaɗi ne na ɗan wasan kwaikwayo na gaskiya Salvador Dali da kuma halin mutuntaka na Pixar WALL-E. Wannan yana nuna yadda DALL-E ke haɗa fasaha da fasaha don ƙirƙirar tasirin gani kai tsaye daga kwatancen rubutu.

Wannan shine abin al'ajabi na DALL-E, wanda ke wakiltar tsalle-tsalle a cikin ƙirƙira basirar ɗan adam.

Yayin da ’yan Adam za su iya kwatanta abubuwa cikin sauƙi ta hanyar kalmomi, kwamfutoci a da ba su iya yin hakan, musamman ba ta wannan hanya ba. DALL-E yana fahimtar tunani mai amfani da damar warware matsalolin da ke cikin kwamfutoci, buɗe dama mai ban sha'awa don ƙira mai hoto, samfuran hoto, shimfidar shafukan yanar gizo, da ƙari.

Ta yaya DALL-E ke aiki?

Ta yaya DALL-E ke jefa sihirinta? Kamar yadda aka ambata a baya, tana amfani da fasaha da ake kira "haɓaka hankali na wucin gadi." Mu duba a hankali.

Generative AI model

Hoton samfurin AI na Generative 3

Ba kamar yawancin AI na musamman na ɗawainiya ba, ƙirar AI na haɓaka ba su da ƙwarewa don yin takamaiman aiki.

Maimakon haka, an horar da su akan ɗimbin hotuna, rubutu, da sauran bayanai don haɓaka zurfin fahimtar alakar da ke tsakanin ra'ayoyi daban-daban.

Wannan yana ba su damar samar da sabon fitarwa wanda yake da gaske sosai kuma yayi daidai da tsokaci.

Alal misali, AI da aka horar da kawai akan hotuna na kuliyoyi ba zai iya tunanin dabbar labari kamar "flamingo-lion." An horar da miliyoyin hotuna na dabbobi iri-iri, mutane, kayan wasan yara, da ƙari, ƙirar ƙirƙira na iya haɗa wannan ilimin don samar da ƙaƙƙarfan matasan flamingo-lion dangane da faɗakarwa.

A cikin sabuwar sigar DALL-E 3, an ƙara nuna wannan ikon ƙirƙirar sabbin abubuwa gaba ɗaya. Sabuwar sigar tana nuna mafi girman matakin daidaito a cikin fassarar alamu, yana ɗaukar bambance-bambance masu hankali da cikakkun bayanai waɗanda samfuran baya sun kasa kamawa.

Idan aka kwatanta da masu samar da bayanan sirri na wucin gadi na baya, DALL-E 3 baya fuskantar sakamako mara tsammani yayin karɓar hadaddun umarni. Madadin haka, yana nuna kyakkyawan fahimtar harshe wanda ke ba shi damar tunanin sabon labari da haruffa waɗanda suka wuce tsammanin ƙira daga rubutu zuwa hoto.

Tare da DALL-E 3, haɗin tsakanin harshe da hoto ya ma fi kusa, tare da ikon fassara mahallin alamomi maimakon kawai ƙirƙirar hotuna. Wannan yana sa hotunan da aka ƙirƙira su kusanci tsammanin mai amfani.

Na gaba, bari mu zurfafa duban yadda tsarin gine-ginen DALL-E ke aiki.

Yaya DALL-E's Generative architecture aiki?

Makullin kunna DALL-E don samar da hotuna daga rubutu ya ta'allaka ne a cikin keɓaɓɓen tsarin gine-ginen cibiyar sadarwar sa:

Manyan bayanai:

An horar da DALL-E akan biliyoyin nau'i-nau'i-nau'i-nau'i na hoto, wanda ke ba shi damar koyon ra'ayoyin gani da alakar su da abun ciki na rubutu ko magana. Wannan ƙaƙƙarfan saitin bayanai yana ba shi kyakkyawar fahimtar ilimin duniya.

Tsarin tsari:

Cibiyar sadarwa tana da wakilcin matsayi daga manyan ra'ayoyi zuwa cikakkun bayanai. Manyan yadudduka suna fahimtar nau'ikan nau'ikan (kamar tsuntsaye), yayin da ƙananan yadudduka suka san halaye masu dabara (kamar sifa siffar, launi, da matsayi a fuska).

Rubutun rubutu:

Yin amfani da wannan ilimin, DALL-E yana iya canza rubutattun kalmomi zuwa wakilcin lissafi na rubutu. Misali, idan muka buga "Flamingo-lion", ya san menene flamingo, menene zaki, kuma yana iya haɗa nau'ikan nau'ikan dabbobin biyu. Ta wannan fassarar, shigarwar rubutu na iya samar da fitowar gani.

Wannan ci-gaba na gine-ginen yana baiwa DALL-E damar samar da daidaitattun ƙirƙira da hotuna masu daidaituwa tare da alamun rubutu.

Yanzu, mun fahimci rikitattun fasaha, amma ga mai amfani na ƙarshe, amfani da DALL-E abu ne mai sauqi qwarai.

Kawai shigar da faɗakarwa kuma ƙirƙirar hotuna masu ban sha'awa.

Samfurin harshe da DALL-E

Wani muhimmin sashi na gine-ginen DALL-E shine samfurin harshe na GPT (Generative Pretrained Transformer). Waɗannan samfuran suna taka muhimmiyar rawa wajen fassarawa da tace alamu.

Samfurin GPT yana da kyau a fahimtar mahallin da bambance-bambancen harshe. Lokacin da aka shigar da faɗakarwa, ƙirar GPT ba kawai karanta kalmomin ba amma tana fahimtar ma'ana da dabarar ma'ana a bayansu. Wannan fahimtar tana da mahimmanci don fassarar ƙayyadaddun ra'ayoyi ko hadaddun ra'ayoyi zuwa abubuwan gani waɗanda sashin tsara hoton DALL-E zai iya amfani da su.

Idan alamar farko ba ta da tabbas ko kuma ta yi faɗi sosai, ƙirar GPT na iya taimakawa wajen tacewa ko faɗaɗa alamar. Ta hanyar ɗimbin horo kan harshe da batutuwa iri-iri, zai iya fayyace waɗanne cikakkun bayanai za su dace ko kuma masu ban sha'awa ga hoto, ko da ba a fayyace su ba a cikin ainihin saƙon.

Samfurin GPT kuma na iya gano kurakurai masu yuwuwa ko shubuha a cikin alamun. Misali, idan faɗakarwa ta ƙunshi saɓani na gaskiya ko harshe mai ruɗani, ƙirar zata iya gyara kuskuren ko neman ƙarin bayani, tabbatar da shigarwar ƙarshe ga janareta hoto a sarari kuma daidai ne gwargwadon yiwuwa.

Abin sha'awa shine, aikin GPT bai iyakance ga fahimta da gyare-gyare ba, yana iya ƙara ƙirar ƙira. Tare da horarwa mai yawa, yana iya fito da fassarori na musamman ko na tunani na alamu, yana tura iyakokin tsara hoto.

A taƙaice, ƙirar harshen GPT matsakanci ne mai hankali tsakanin shigarwar mai amfani da damar ƙirƙirar hoton DALL-E. Ba wai kawai suna tabbatar da fahimtar faɗakarwa daidai ba, ana kuma wadatar da su kuma an inganta su don samar da mafi dacewa da ƙirar gani.

Menene DALL-E ake amfani dashi?

Filin aikace-aikacen DALL-E sun bambanta. Ana iya amfani da shi don ƙirƙirar abubuwa masu gani iri-iri, samar da ƙirƙira da ƙira na ƙira don masana'antu da amfani daban-daban.

zane mai hoto:

DALL-E na iya samar da horo na musamman da tursasawa akan hotuna, rubutu, da sauran saitin bayanai don samun zurfin fahimtar alakar da ke tsakanin ra'ayoyi daban-daban.

Ta wannan hanyar, suna iya samar da sabbin abubuwan da suka dace da gaske kuma suna daidai da abubuwan da aka bayar.

Alal misali, AI da aka horar da kawai akan hotuna na kuliyoyi ba za su iya tunanin nau'in dabba na dabba ba kamar "flamingos da zakuna."

Kuma ta hanyar horar da miliyoyin hotuna, rubutu, da sauti na dabbobi daban-daban, mutane, kayan wasan yara, da ƙari, ƙirar ƙira na iya haɗa waɗannan sakamakon koyo don samar da gamsassun nau'ikan nau'ikan nau'ikan "flamingos da zakuna."

A cikin sabuwar sigar DALL-E 3, wannan ikon ƙirƙirar sabbin abubuwa ya ma fi ƙarfi. Yana nuna sabbin hazaka a cikin fassarar daidaitattun alamu da ɗaukar bambance-bambance masu hankali da cikakkun bayanai waɗanda samfuran baya sun kasa kamawa.

Idan aka kwatanta da masu samar da bayanan sirri na wucin gadi na baya, DALL-E 3 yana nuna mafi kyawun damar fahimta yayin karɓar umarni masu rikitarwa. Yayin da janareta na baya suka yi ƙoƙarin samar da sakamakon da ba zato ba tsammani yayin sarrafa hadaddun abubuwan da ke haifar da rikitarwa, DALL-E 3 yana nuna kyakkyawar fahimtar harshe, yana ba shi damar yin tunanin al'amuran labari da haruffa fiye da ƙirar tsarar rubutu-zuwa hoto.

Tare da DALL-E 3, haɗin tsakanin harshe da hoto ya ma fi kusa, don haka zai iya fassara mahallin faɗakarwa maimakon kawai karanta shi daga rubutun. Sakamakon da aka samar na iya zama kusa da bukatun mai amfani.

Ga misali mai sauƙi: "Ka yi tunanin zakin flamingo."

Fitowar hoto:

Hoto na Flamingo-Lion 4

To, ta yaya ake samunsa? Wannan ikon yin tunanin "tunanin" rubutu ya samo asali ne daga maɓalli biyu masu mahimmanci na ƙirar AI:

Hanyoyin Sadarwar Jijiya:

Cibiyar sadarwa ta Neural cibiyar sadarwar algorithm ce mai matsayi wanda ke kwatanta ka'idar aiki na neurons a cikin kwakwalwar ɗan adam. Yana ba da damar basirar wucin gadi don gano alamu da ra'ayoyi a cikin manyan saitin bayanai.

Algorithm na koyon inji:

Waɗannan algorithms, irin su ilmantarwa mai zurfi, suna ci gaba da haɓaka fahimtar hanyoyin sadarwar jijiyoyi game da alaƙar bayanai.

Samfuran ƙirƙira suna gina wadataccen fahimtar ra'ayi na duniya ta hanyar horarwa akan manyan saitin bayanai. Madaidaicin faɗakarwa na iya haɗa waɗannan sakamakon koyo don samar da fitowar da ba a taɓa gani ba.

Yadda DALL-E's Generative Architecture ke Aiki

DALL-E yana iya samar da hotuna daga rubutu saboda godiya ta musamman da aka ƙera ta hanyar gine-ginen cibiyar sadarwa:

Manyan bayanai:

An horar da DALL-E akan biliyoyin nau'i-nau'i-nau'i-nau'i-rubutu, wanda ke ba shi damar koyan ra'ayoyin gani da alaƙar su da abun ciki na rubutu ko yaren magana. Wannan ƙaƙƙarfan saitin bayanai yana ba shi ilimi mai yawa na duniya.

Tsarin tsari:

Ana wakilta hanyar sadarwar a matsayi, daga manyan ra'ayoyi zuwa cikakkun bayanai. Manyan yadudduka sun fahimci nau'ikan nau'ikan (kamar tsuntsaye), yayin da yadudduka na ƙasa suka san halaye masu dabara (kamar sifa siffar, launi, da matsayi a fuska).

Rubutun rubutu:

Tare da wannan ilimin, DALL-E zai iya canza rubutattun kalmomi zuwa wakilcin lissafi. Misali, idan muka buga “flamingo zaki”, ya san abin da flamingo da zaki suke kuma yana iya hada nau’ukan dabi’u na dabbobin biyu. Ta irin wannan fassarar, shigarwar rubutu na iya samar da fitowar gani.

Wannan ci-gaba na gine-gine yana taimaka wa DALL-E samar da ƙirƙira da hotuna masu daidaituwa dangane da madaidaicin alamun rubutu.

Yanzu, mun san cewa al'amurran fasaha na iya zama mai rikitarwa, amma ga mai amfani na ƙarshe, aikin yana da sauƙi.

Kawai bayar da tukwici da samar da hotuna masu ban sha'awa.

Samfurin harshe da DALL-E

Wani muhimmin sashi na gine-ginen DALL-E shine samfurin harshe na GPT (Generative Pretrained Transformer). Waɗannan samfura suna taka muhimmiyar rawa wajen fassarawa da kuma tace alamu don inganta haɓakar hoto.

Samfuran GPT suna da kyau wajen fahimtar mahallin da ɓangarori na harshe. Lokacin da aka sa, tsarin GPT ba zai iya gane kalmomi kawai ba amma kuma ya fahimci manufa da ma'anar da ke bayan su. Wannan fahimtar tana da mahimmanci don fassarar ƙayyadaddun ra'ayoyi ko hadaddun ra'ayoyi zuwa abubuwan gani waɗanda sashin tsara hoton DALL-E zai iya amfani da su.

Idan farkon faɗakarwa na iya zama m ko kuma ya yi faɗi sosai, ƙirar GPT na iya taimakawa wajen tacewa ko faɗaɗa faɗakarwa. Ta hanyar ɗimbin horo kan harshe da batutuwa iri-iri, zai iya fayyace cikakkun bayanai waɗanda za su dace ko kuma masu sha'awa ga hoto, koda kuwa ba a fayyace su a sarari a cikin ainihin saƙon ba.

Samfurin GPT kuma yana iya gano yiwuwar kurakurai ko shubuha a cikin alamun. Misali, idan faɗakarwa ta ƙunshi saɓani na gaskiya ko harshe mai ruɗani, ƙirar zata iya gyara kuskuren ko neman ƙarin bayani, tabbatar da fitowar ƙarshe na janareta hoto a sarari kuma daidai ne gwargwadon yiwuwa.

Abin sha'awa shine, aikin GPT bai iyakance ga fahimta da gyare-gyare ba, yana iya ƙara ƙirar ƙira. Tare da horarwa mai yawa, yana iya fito da fassarori na musamman ko na tunani na alamu, yana tura iyakokin ƙirƙira na ƙirar hoto.

A taƙaice, ƙirar harshen GPT matsakanci ne mai hankali tsakanin shigarwar mai amfani da damar ƙirƙirar hoton DALL-E. Ba wai kawai yana tabbatar da fahimtar faɗakarwa daidai ba, amma kuma ana wadatar da su kuma an inganta su don samar da mafi dacewa da ƙirar gani na gani.

Aikace-aikacen DALL-E

DALL-E ya fi kawai nunin fasaha mai sanyi, yana da aikace-aikace masu amfani da yawa.

1. Ƙirƙirar ƙira:

Masu ƙira za su iya fahimtar tunaninsu cikin sauƙi tare da DALL-E. Ko ra'ayin samfur ne na musamman, hoton talla, ko aikin fasaha, DALL-E na iya shigar da sabon wahayi cikin filin ƙira.

2. Ƙirƙirar Abun ciki:

Marubuta da masu ƙirƙira za su iya amfani da DALL-E don ƙirƙirar abubuwan gani don labarunsu, labaransu ko wasan ban dariya. Wannan yana taimakawa wajen wadatar da abubuwan da suka kirkira kuma ya sa su zama masu ban sha'awa.

3. Kayayyakin gani:

Ƙungiyoyin tallace-tallace da tallace-tallace na iya amfani da DALL-E don ƙirƙirar tallace-tallace masu kama ido, fosta da sauran kayan talla. Wannan yana taimakawa ƙara wayar da kan alama da kuma jawo ƙarin masu sauraro masu niyya.

4. Taimakon ilimi:

Malamai za su iya amfani da DALL-E don samar da hotuna don sanya kayan koyarwa su zama masu daɗi da ban sha'awa. Dalibai za su iya fahimtar ma'anoni masu rikitarwa ta hanyar abubuwan gani.

5. Ƙirƙirar yanayi na zahiri:

Masu shirya fina-finai da talabijin da masu haɓaka wasan za su iya amfani da DALL-E don samar da yanayi na musamman, haruffa da kayan haɓaka don ƙara launi zuwa ayyukansu.

Wannan shine kawai ƙarshen ƙanƙara na DALL-E, kuma wuraren aikace-aikacen sa suna ci gaba da haɓaka. Yana kawo kerawa da inganci da ba a taɓa yin irinsa ba ga kowane fanni na rayuwa.

Idan kun yi rajistar OpenAI a babban yankin China, da sauri"OpenAI's services are not available in your country."▼

Idan ka zaɓi lambar wayar hannu ta China don yin rajistar openAI, za a sa ka "OpenAI 5rd

Saboda abubuwan ci gaba suna buƙatar masu amfani su haɓaka zuwa ChatGPT Plus don amfani,A cikin ƙasashen da basa goyan bayan OpenAI, yana da wuya a buɗe ChatGPT Plus, kuma kuna buƙatar magance matsaloli masu rikitarwa kamar katunan kuɗi na waje na waje ...

Anan mun gabatar muku da gidan yanar gizo mai araha mai araha wanda ke ba da asusun hayar ChatGPT Plus.

Da fatan za a danna adireshin mahaɗin da ke ƙasa don yin rajista don Ofishin Bidiyo na Galaxy▼

Danna hanyar haɗin da ke ƙasa don duba jagorar rajista na Ofishin Bidiyo na Galaxy dalla-dalla ▼

Tukwici:

  • Adireshin IP a Rasha, China, Hong Kong, da Macau ba za su iya yin rajista don asusun OpenAI ba. Ana ba da shawarar yin rajista tare da wani adireshin IP.

Kammalawa

A cikin guguwar hankali na wucin gadi, DALL-E babu shakka dokin duhu ne. Yana nuna iyawar ban mamaki na basirar ɗan adam a cikin tsarar hoto, yana ba da kayan aiki masu ƙarfi ga masu ƙirƙira, masu ƙirƙira, da ƙwararrun tallace-tallace.

Ta hanyar zurfafa ilmantarwa da ci-gaban hanyoyin sadarwa na jijiyoyi, DALL-E ba wai kawai yana iya fahimtar saƙon rubutu ba, har ma da ƙirƙira su canza su zuwa abun ciki na gani mai ban sha'awa. Tsarin tsararrakin sa ya haɗu da haɓakar hankali na wucin gadi da ƙirar harshe don samarwa masu amfani da ƙwarewa mai sauƙi da ƙarfi.

Ko ƙirar ƙirƙira ce, ƙirƙirar abun ciki ko tallace-tallace, DALL-E ta ƙaddamar da sabon kuzari a cikin masana'antu daban-daban. Ba wai kawai kololuwar fasaha ba, har ma da tushen kerawa mara iyaka.

Yayin da fasaha ke ci gaba da haɓakawa, za mu iya tsammanin cewa nau'ikan DALL-E na gaba za su kawo ƙarin abubuwan ban mamaki da kuma ƙara ƙarin kuzari a fagen fasaha na wucin gadi.

 

comments

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana amfani da filayen da ake buƙata * Alamar

Gungura zuwa top