Yadda za a gwada a kimiyance na abokin tarayya/muhimmin kwanciyar hankali na wani? Dabaru ɗaya mai sauƙi don buɗe shi!

Kuna mamakin idan abokin tarayya ko wani muhimmin abu yana da kwanciyar hankali? Sannan gwada wannan ɗan ƙaramin gwajin, zai ba ku amsar a kallo! Kuna sha'awar?RayuwaShin zai iya kwantar da hankalinsa a matsi? Amsar na iya kasancewa a waɗannan ƙananan lokutan.

kwanciyar hankali na tunani,lokaci mai mahimmanci显现

Mutane da yawa sun ce kwanciyar hankali na tunani yana da muhimmanci, amma akwai wanda zai iya yi da gaske? Musamman wasu kananan al’amura a rayuwa na iya bayyana hakikanin fuskar mutum.

Misali, wani lokacin kana gaggawar fita sai abokin zamanka ya manta da kawo wani abu kwatsam.

Da gangan kuka ce:

"Ban kawo XX ba, yana gida"

Idan ya/ta iya magance ta cikin nutsuwa ko ma ta yi dariya a wannan lokacin, hakan yana nufin cewa yana da kwanciyar hankali.

Amma idan ya/ta rasa ikon sarrafa motsin zuciyarta a wurin, ya kamata ku yi hankali. Domin a lokuta na gaggawa, mutane suna iya bayyana ainihin yanayin su. Idan halayen motsin rai ya wuce kima, yana iya zama alamar rashin ƙwarewar sarrafa motsin rai.

Yadda za a gwada a kimiyance na abokin tarayya/muhimmin kwanciyar hankali na wani? Dabaru ɗaya mai sauƙi don buɗe shi!

Nasihu don gwada kwanciyar hankali

1. Ƙirƙirar yanayi na "marasa tsammanin" gare shi.

A cikin rayuwar ku ta yau da kullun, ƙirƙiri wasu “ƙananan hatsarori” don lura da halayensa.

Misali, canza tsare-tsare na ɗan lokaci ko kuma da gangan “manta” wani abu kuma ga yadda ko ita za ta yi.

Mutum mai kwanciyar hankali yana iya daidaita tunaninsa da sauri kuma ya yanke shawara mai ma'ana maimakon rashin haƙuri ko motsin rai.

2. Kula da martanin damuwa.

Ba shi yiwuwa mutum ya kasance daga damuwa a duk rayuwarsa, amma mutane daban-daban suna mayar da martani daban-daban ga damuwa.

Kuna iya lura da yadda shi/ta ke jure wa wasu ƙananan damuwa a rayuwa, kamar matsaloli a wurin aiki da kuma wasu abubuwa marasa mahimmanci a gida.

Mutum mai kwanciyar hankali, idan ya fuskanci waɗannan matsi, sau da yawa yana iya yin nazarin matsalolin da hankali maimakon ya yi gaggawar bayyana motsin zuciyarsa.

3. Dubi juriyarsa.

Haƙuri shine muhimmiyar alamar kwanciyar hankali.

Idan shi/ta na iya jurewa lokacin da kuka yi kuskure har ma da yin magana da ku a hankali, yana nufin yana da ƙwarewar sarrafa motsin rai.

Amma idan shi / ita ba shi da haƙuri ga ƙananan abubuwa kuma ko da yaushe yana da alama yana da sauye-sauyen yanayi, to kuna buƙatar kula.

4. Ka lura ko yana/ta na iya fuskantar "masu wuce gona da iri".

Wasu mutane sukan yi fushi lokacin da suka fuskanci suka ko ƙalubale na waje, kuma wannan amsa yawanci ba ta da hankali.

A cikin rayuwar yau da kullun, zaku iya ƙalubalantar layin ɗanku ta hanyar wasu kalmomi ko ayyuka don ganin ko zai iya samun nutsuwa.

Mutane masu kwanciyar hankali yawanci suna iya ba da amsa cikin hankali maimakon su ji rauni ko kuma su fashe cikin sauƙi.

Me yasa kwanciyar hankali ke da mahimmanci?

Shin kun taɓa tunanin cewa waɗannan matsananciyar halayen rai na iya ɓoye matsalolin tunanin mutum?

Mutumin da motsin zuciyarsa ya yi yawa zai iya yanke shawarar da mutane za su yi nadama cikin sauƙi kuma yana iya cutar da na kusa da su. Mutum mai kwanciyar hankali ba zai iya daidaita kansa kawai ba, har ma yana kula da dangantaka da wasu mafi kyau.

Misali, idan kai da manyan sauran ku kuka yi tafiya kuma akwai wasu ƙananan hatsarori a kan hanya, kamar jinkirin jirgin, batutuwan masauki, da sauransu.

Idan yana da kwanciyar hankali, zai iya ba da haɗin kai tare da mutanen da ke kewaye da ita kuma su magance matsalolin cikin nutsuwa.

Amma idan yana da zafi mai zafi, ƙaramin al'amari zai iya sa dukan tafiya ya zama rikici ko ma haifar da rikici.

A cikin rayuwa, mutane masu tsayayyen motsin rai sun fi samun damar samunfarin ciki

Mutanen da ke da kwanciyar hankali yawanci sun fi iya jin daɗin abubuwa masu kyau a rayuwa kuma ba za su rasa muhimman damammaki ko cutar da mutanen da ke kusa da su ba saboda tashin hankali na ɗan lokaci.

Mutanen da ke da matsananciyar motsin rai na iya rasa lokatai masu tamani da yawa a rayuwa har ma su saka kansu cikin matsalolin da ba dole ba.

Shin kun taɓa gano cewa mutane masu kwanciyar hankali koyaushe za su iya kasancewa masu gaskiya a cikin mahalli masu sarƙaƙiya kuma koyaushe suna hawan igiyar rayuwa?

Wannan ba kawai sakamakon kamun kai ba ne, har ma yana nuni da irin noman da mutum ya yi. Mutanen da suke da kwanciyar hankali a hankali sun fi samun damar iya tafiyar da rayuwarsu da gudanar da rayuwarsu cikin kwanciyar hankali da farin ciki.

Kammalawa

Kwanciyar hankali abu ne mai matukar muhimmanci a rayuwar mutum. Yana da alaƙa da farin ciki na mutum, alaƙar zamantakewa da lafiyar hankali.

Kwanciyar hankali babu shakka muhimmin abu ne da kuke buƙatar yin la'akari lokacin da kuka yanke shawarar ciyar da makomarku tare da wani.

Idan kana so ka guje wa yin amfani da rayuwarka tare da wanda ba zai iya sarrafa motsin zuciyarsa ba, zai fi kyau ka lura da yadda ko ita yake bi da matsi da ƙalubale tun da farko.

Kuna iya amfani da wasu ƙananan gwaje-gwaje don ganin ko shi / ta zai iya zama natsuwa a cikin gaggawa ko yanayi mai damuwa da kuma idan zai iya zama mai haƙuri lokacin da kuka yi kuskure. Idan zai iya yin waɗannan duka, babu shakka kwanciyar hankalinsa ya cancanci a gane shi.

Don haka, kada ku raina waɗannan ƙananan bayanai a cikin rayuwar yau da kullun, za su iya taimaka muku samun mutumin da ya cancanci yin haɗin gwiwa da kuma ba da amanar rayuwar ku.

A cikin kwanaki masu zuwa, wannan kwanciyar hankali na tunanin zai zama ginshiƙi mai ƙarfi don fuskantar guguwa tare.

comments

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana amfani da filayen da ake buƙata * Alamar

Gungura zuwa top