Me yasa aka toshe ChatGTP?Yadda ake ƙara ƙara kashewa na asusun da ba a toshe ba lokacin da aka hana shiga?

Daga Maris 2023, 3, BuɗeAIAn toshe babban adadin asusu ga masu amfani da shi a yankin Asiya, musamman ga adiresoshin IP a Taiwan, Japan, da Hong Kong. Adadin da aka samu ya kai kashi 40%.

Tare da karuwar adadin bans, mutane suna ganin cewa haramcin da alama ba a yi niyya ba, ko suna siyan Plus ko kawai amfani da API, ana iya dakatar da su.

Har yanzu OpenAI bai yi wata sanarwa a hukumance ba, don haka dalilin dakatarwar ba shi da tabbas, galibi ya kasu kashi biyu: "Babban rijistar" da "an katange kiran API":

  1. A gefe guda, mutane da yawa suna tunanin cewa wuraren da aka fi fama da matsalar haramcin su ne manyan asusun ajiyar da aka yi rajista a baya.Yawancin masu amfani da yanar gizo sun ce asusun ajiyar su da aka yi wa rajista da hannu suna nan, amma wasuE-kasuwanciAn kashe asusun da aka saya akan dandamali.
  2. A gefe guda kuma, wasu mutane suna hasashen cewa ana iya zargin halayen asusun da suka gabata da cin zarafin API. Misali, idan mutum yayi amfani da asusu da yawa don samun sabis na API, idan aka gano cewa API ɗin yana canzawa koyaushe yana aika buƙatun akan iri ɗaya. IP ko IP mai kama da shi, zai keta tsarin amfani da OpenAI API.

Afrilu 2023, 4 ita ce ranar ƙarewa na OpenAI API Key's kira na kyauta. Wasu mutane suna damuwa cewa adadi mai yawa na asusu za su sayi alamun a cikin 'yan kwanakin da suka gabata, wanda zai haifar da cin zarafin API, don haka za a fara dakatar da batch na asusu. .

Baya ga wadannan dalilai da suka shafi asusun kanta, akwai kuma mutane dagaTaɗi GPTYanke cikin nazarin fa'idar ChatGPT, an yi imanin cewa ChatGPT na iya inganta ingantaccen aiki, don haka ingancin aikin ya ragu sosai bayan an dakatar da asusun.

Yadda za a yanke hukunci ko an dakatar da asusun OpenAI?

Ya kamata a lura cewa ana iya amfani da asusu da yawa kamar yadda aka saba, don haka kada ku firgita sosai, kuma a hankali ku bambanta ko har yanzu ana iya amfani da asusun ku.

Hanyar yanke hukunci ta kasance kamar haka:

Idan an katange matsayin shiga, kuma saurin "Ba a iya loda bayanan tarihi" ya bayyana, ko "Ba za a iya aika abubuwan da aka shigar a cikin akwatin shigarwa ba", ana iya toshe asusun.

Idan ba a hana shi ba a cikin yanayin shiga, to za a ba da rahoton kuskure yayin tsarin shiga:

"An kashe asusu. Idan kuna buƙatar taimako, da fatan za a tuntuɓe mu ta Cibiyar Taimako." (Kuskure=An kashe Account).

Me yasa aka toshe ChatGTP?Yadda ake ƙara ƙara kashewa na asusun da ba a toshe ba lokacin da aka hana shiga?

Oops!
Account deactivated. Please contact us through
our help center at help.openai.com if you need
assistance. (error-account_deactivated)
Go back

Idan akwai hanzarin "Ba za a iya loda bayanan tarihi ba" ko "Ba za a iya aika abun ciki a cikin akwatin shigarwa ba", yana iya zama dalilin da ya sa aka toshe asusun.

Koyaya, idan wasu saƙonnin kuskure sun bayyana, kamar "Babu sabis na OpenAI a cikin ƙasar ku“Dakata... ba lallai ba ne matsalar asusu.

Me yasa aka toshe asusun ChatGTP?

Wasu mutane suna hasashe cewa dalilin da yasa aka toshe kiran API shine ana zargin halayen asusun da ya gabata na cin zarafin API.

Misali, idan mutum ya sami sabis na API ta hanyar asusu da yawa, kuma an gano yana ƙarƙashin adireshin IP ɗaya ko adireshin IP iri ɗaya, koyaushe yana canza API don yin buƙatu, zai keta ka'idodin amfani da OpenAI API.

  • Bugu da kari, Afrilu 2023, 4 ita ce ranar da adadin kira na kyauta na OpenAI API Key ya ƙare.Wannan hasashe ba ta da tushe, domin a baya Midjourney ya daina amfani da shi kyauta, wani bangare saboda yawan amfani da shi.
  • A ranar 2023 ga Maris, 3, wanda ya kafa kuma Shugaba na Midjourney ya bayyana cewa don guje wa biyan kuɗi, mutane da yawa sun yi rajistar sabbin asusu masu yawa kuma suna amfani da ƙima kyauta kawai, wanda ya tsananta ƙarancin GPUs kuma ya shafi ayyukan masu amfani da biyan kuɗi.
  • Tabbas, waɗannan duk hasashe ne bisa matsalolin da asusun kansa.

An ba da rahoton cewa saboda yawan buƙata, ChatGPT ya dakatar da biyan Plus.

Ko da yake ChatGPT ya zama sananne, tun lokacin da wani kamfani na Amurka ya kirkiro shi, muna da sauƙin ƙuntatawa lokacin amfani da shi.

A karshen kowane wata, OpenAI za ta yi wani babban yunkuri, sun yi gyaran fuska kan hadarin da kuma dakatar da wasu asusu, sun dakatar da asusu da yawa a Asiya, har ma da wasu asusun Plus an dakatar da su.

Jama'ar kasar Sin sun kware sosai wajen diban ulu, daga cikin sama da miliyan 1 masu amfani da ChatGPT, mun kiyasta cewa za a iya samun masu amfani da Sinawa miliyan 2 zuwa 3, kuma yawancinsu ana amfani da su wajen diban ulu.

Ta yaya ChatGPT ke roƙon cewa an kashe asusun da ba a toshe ba?

Idan kana amfani da asusu, da fatan za a lura da abubuwa uku masu zuwa:

  1. Kada ku yi amfani da nodes na Asiya.
  2. Kar a maye gurbin nodes akai-akai a nan gaba.
  3. Kada ku yi amfani da kumburi iri ɗaya don shiga cikin asusu masu yawa.

Maganin hanyar mara tallafi na yankin rajista na OpenAI:

  • Dole ne a yi amfani da wakili na duniya, an gwada wakili na uwar garken Amurka akwai.
  • ShigaChen Weiliangblogssakon wayaChannel, akwai irin wannan tashar a cikin jerin m软件kayan aiki ▼
  • Ba da shawaraYi amfani da burauza (yanayin sirri) don samun dama.

Wasu mutane suna cewa idan an toshe asusun ku, kuna iya amfani da asusun ChatGPT na wani don rubuta imel ɗin roko zuwa ƙungiyar tallafin sabis na abokin ciniki na OpenAI, tare da batun imel "Deactivated user appeal, tare da dalilin sake kunna asusun ku.

  • Da fatan za a bayyana a cikin Turanci daidai mahimmancin asusunku a gare ku, kuma ku bayyana cewa ba ku aikata wani laifi ba, kuma ba za ku sami komai ba a nan gaba, da fatan za ku buɗe shi.

Ta wannan hanyar, ana iya buɗe asusun ku, kuma yanzu akwai hanya ɗaya kawai don ƙoƙarin ƙara ƙara don buɗewa, amma ba za mu iya ba da tabbacin ko wannan hanyar tana da tasiri ba.

Bugu da kari, mun kuma tambayi ChatGPT chatbot dalilin da yasa aka toshe asusun:

Tambaya: Idan an toshe asusun ChatGPT, menene dalilai?

Amsa: ChatGPT samfurin yaren AI ne wanda OpenAI ya haɓaka, ba ainihin asusu bane, don haka ba za a iya dakatar da shi ba.ammaEe, idan an dakatar da asusun da ke amfani da API ko sabis na ChatGPT, dalilai masu yiwuwa sune:

  • Keɓancewar sharuɗɗan sabis: Idan mai amfani ya keta sharuɗɗan sabis na OpenAI lokacin amfani da API ko ayyuka na ChatGPT,OpenAI mai yiwuwa an dakatar da asusunsa.
  • Zagi: Idan mai amfani yana cin zarafin API ko sabis na ChatGPT, kamar buƙatu akai-akai ko amfani da ChatGPT don munanan ɗabi'a.Saboda wannan dalili, OpenAI na iya zama an dakatar da asusunsa.
  • Abubuwan Biyan Kuɗi: Idan masu amfani suna amfani da API na ChatGPT ko ayyuka tare da batutuwan biyan kuɗi ko hanyoyin yaudara, OpenAI na iya hana asusun su.

A taƙaice, OpenAI za ta yi bitar ɗabi'ar masu amfani da ke amfani da API ko ayyuka na ChatGPT don tabbatar da cewa ba za a ci zarafinsu ba koAn yi amfani da shi don dalilai marasa kyau.

Karuwanci kyauta na OpenAI API, rufe asusun abu ne na halitta

Farashin kowane buƙatun OpenAI's API yayi ƙasa sosai, wanda za'a iya cewa ba shi da komai.

ammaMutanen da ke da mummunan tunani, don amfani da OpenAI's API kyauta, za su sami sabis na API ta yin rijistar asusun kyauta da yawa.

A wannan yanayin, tunanin masu arziki da tunanin talakawa na iya haifar da bambanci mai karfi kamar haka:

  1. Tunanin matalauta: Ina so kawai in adana kuɗi kuma in yi amfani da API na OpenAI kyauta. Rufe asusun abu ne na halitta, kuma riba ta fi riba.
  2. Tunanin masu arziki: fahimtar cewa masu haɓaka API suna buƙatar dawo da wani kuɗi don kiyaye kwanciyar hankali da amincin sabis ɗin, suna shirye su biya don amfani da API, kuma suna ba da gudummawa sosai ga inganci da haɓaka API.

Ana iya siffanta wannan bambance-bambancen a misalta:Kamar dai yadda mutum yake cin abinci a gidan abinci, talaka yana son ya ci abin da ba shi da kyauta ne kawai, yayin da attajirai ke son biyan abincinsu da bayar da ra’ayi ga mai dafa abinci don inganta inganci da dandanon abinci.

A takaice dai, ra'ayin masu arziki yana jaddada mahimmancin bayar da gudummawa ga masu haɓakawa da APIs, kuma suna shirye su biya da kuma shiga cikin su, maimakon kawai ɗaukar APIs a matsayin albarkatun su na kyauta.

Yadda OpenAI ke yin rijistar ChatGPT tare da lambar wayar hannu ta wajeAsusu don gujewa toshewa?

Sakamakon 1 na wajeLambar wayaZa a iya yin rijistar asusun ChatGPT guda 2, waɗanda ke amfani da wasucodeIdan dandamali ya yi rajistar asusun ChatGPT, idan baƙon neLambar wayaIdan an yi rijistar asusu na ChatGPT sau ɗaya, da alama za a toshe asusun ChatGPT a karo na biyu (wannan saboda adireshin IP ɗin ya bambanta).

Don haka, ba mu ba da shawarar yin amfani da wasu dandamalin samun damar lamba ba, amma ba da shawarar cewa ku nema eSender Hong Kong VirtualUK mobile numberYi rijista don asusun ChatGPT.

Da fatan za a danna mahaɗin da ke ƙasa don dubawaYadda ake neman lambar wayar hannu ta UKKoyarwa ▼

Hope Chen Weiliang Blog ( https://www.chenweiliang.com/ ) shared "Me yasa aka katange ChatGTP?"Yadda ake ƙara ƙara kashewa na asusun da ba a toshe ba lokacin da aka hana shiga? , don taimaka muku.

Barka da zuwa raba hanyar haɗin wannan labarin:https://www.chenweiliang.com/cwl-30363.html

Barka da zuwa tashar Telegram na Chen Weiliang's blog don samun sabbin abubuwa!

🔔 Kasance na farko don samun "ChatGPT Content Marketing AI Tool Guideing Guide" a cikin babban jagorar tashar! 🌟
📚 Wannan jagorar ya ƙunshi ƙima mai yawa, 🌟Wannan dama ce da ba kasafai ba, kar a rasa ta! ⏰⌛💨
Share da like idan kuna so!
Rarraba ku da abubuwan so sune ci gaba da ƙarfafa mu!

 

comments

Adireshin imel ba za a buga ba. Ana amfani da filayen da ake buƙata * Alamar

gungura zuwa sama